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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CI-IA UFUNDI STADI A HA.
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MA 
^LAKA 

YA ELTMU NA A4AFUNZO yA UFUNDT STADT (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe I I mwezi 0 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi cha VETA ARUSHA S.L.P. 509, OLJORO, ambacho kinaiwakitisha
Mamtaka ya Etimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOIv\A (ambacho katika
Mkataba huu ataiutikana kama "Mwaiiri") kwa uoande mmoia:

NA

G
/ LSrPi, [t'7' tfhce 7 ltlhrust*

5.1.P. o3z "ff &trs'rn
(ambaye katika Mkataba huu atajutikana kama "Local Fundi") kwa upande mwirlgine

KWA KUWA Mwajiri anaendelea na ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya ya
LONGIDO;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasitimati zake za ndani kwa ushirikiano na rasitimati za
nje kwa ajiti ya ujenzi wa chuo cha Ufundi stadi cha witaya ya LoNGlDo;

KUWA Mwajili amefanya ryrajaditicl-*:,'Tq.rrr,r_' h;;1,L,J
Fundi

L{L
ano na kwa ajiti ya kazi ya

q

c2 r;
NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakata ya Michoro pamoja na Mchanganuo
wa vifaa vya Ujenzi (Schedute of materials) vinayoonesha namna kazi itakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE AABILI ZINAKUBALIANA KAN{A IFUATAVYO:

1 GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shil.ingi za Tanzania
atafanya

/ly /-oo tolo /=
6.1

Fundi
ya

l,{W f@r r^t, /r^o ilc LU l"* ou)tZ

kwa masharti yatiyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha ki tajutikana kama "Gharama ya Ufundi"
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA U.rENZl (CONTRACT Suttt ADJUST(riENT)

Gharama ya ufundi haitabaditika kwa namna yoyote ite isipokuwa itakapokuwa

inneetekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabaditiko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamtipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malioo va awali" 5O o/" va pharama va ufttndi
(b)Kazi ikikamitika kwa asitimia 100:45% ya Gharama ya Ufundi/Kazi;
(c) Baada ya kukamitika kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya

Ufundi/Kazi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMTLISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi ^ atakabidhiwa eneo
[a tarehe ] I mwezi C-?- 2027
au tarehe nyingine kabia au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbiti
zitasaini.

(b) Fundi atakamitisha kazi ndani ya siku 3 o toka tarehe ya makabidhiano ya kazi

hiyo. lwapo kutatokea mabaditiko ya ujenzi yatiyofanywa na Mwajiri, siku ya

ukamitishaji wa ujenzi inaweza kubadil.ika.

(c)Mwajiri anaweza kuahirishi\azi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maetekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahir.isha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kujenga 4-rnna na kukamitisha ujenzi kama inavyoonekana katika
Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of moterials)
sambamba na maetekezo ya A{wajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe

va kusaini Mkataba huu iti kupata kibati cha Mwajiri.
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